ดร.นวลอนงค์ ธรรมเจริญ ผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดาวิชาชีพ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา ประธานพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรสถาบัน ฯ เข้าร่วมกิจกรรมการปฐมนิเทศนักศึกษาก่อนออกฝึกอาชีพในสถานประกอบการ ของนักศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) ชั้นปีที่ 2 ปี 2567 และร่วมรับฟังการอบรมในหัวข้อ “กฎระเบียบวินัยในสถานประกอบการและระเบียบวินัยในโรงเรียน การทำโครงงานร่วมกับสถานประกอบการ ความปลอดภัยในการทำงาน การเขียนเล่มฝึกอาชีพและเกณฑ์วัดผลประเมินผล”และได้รับเกียรติจากวิทยากรคุณจิราภรณ์ แตงกระโทก บริษัท ฟู้ด แฟคเตอร์ จำกัด มาถ่ายทอดความรู้ “แนะนำการเตรียมความพร้อมก่อนเข้าสถานประกอบการ” และมีตัวแทนนักศึกษา ปวส.2 ปี 2566 มานำเสนอผลการฝึกอาชีพในสถานประกอบการให้รับฟัง พิธีจัดขึ้นเมื่อวันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 – 12.00 น. ณ ห้องประชุมสิรินธรพัฒนวิทย์ ชั้น 4 อาคาร 605 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ชาติภักดิ์/ข่าว
![พิธีปฐมนิเทศก่อนออกฝึกอาชีพในสถานประกอบการ ของนักศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th line album 28 .. 67 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/www.cdti.ac.th-line-album--28-..-67--1024x683.jpg)
![พิธีปฐมนิเทศก่อนออกฝึกอาชีพในสถานประกอบการ ของนักศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th line album 28 .. 67 .1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/www.cdti.ac.th-line-album--28-..-67-.1-1024x683.jpg)