รองศาสตราจารย์ คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการพัฒนาแผนและนโยบายเทคโนโลยีสารสนเทศ ครั้งที่ 3 (ครั้งที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567) โดยมี รองศาสตราจารย์ นายแพทย์สรนิต ศิลธรรม ดร.ทวีศักดิ์ กออนันตกูล ศาสตราจารย์ ดร.ศุภมิตร จิตตะยโศธร และศาสตราจารย์ ดร.นายแพทย์พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล เป็นกรรมการที่ปรึกษา และคณะกรรมการเข้าร่วมประชุม ซึ่งเป็นการประชุม เรื่องสืบเนื่องและเพื่อพิจารณา ชี้แจงงานด้านระบบเทคโนโลยีสารสนเทศ อาทิ การทบทวนนโยบายเทคโนโลยีสารสนเทศด้านต่าง ๆ การกำหนดโครงสร้างการบริหารงานด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ และการพิจารณาแต่งตั้ง/ปรับองค์ประกอบและหน้าที่ของคณะกรรมการ ผู้บริหารระดับสูงทางด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ เป็นต้น การประชุมมีขึ้นเมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุมสภา ชั้น 4 อาคาร 60 พรรษา ราชสุดาสมภพ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ชาติภักดิ์/ข่าว
![ประชุมคณะกรรมการพัฒนาแผนและนโยบายเทคโนโลยีสารสนเทศ 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 2512 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/www.cdti.ac.th-img-2512-1024x683.jpg)