งานบริหารทั่วไปและสื่อสารองค์กร พร้อมด้วยผู้แทนโรงเรียนจิตรลดาวิชาชีพ และผู้แทนนักศึกษา สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา ร่วมแนะแนวหลักสูตรการเรียนการสอนแก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ทั่วประเทศ พร้อมขึ้นเวทีพูดคุยประสบการณ์เรียนที่ CDTI ภายในกิจกรรม “Show & Share 2023 สิ่งประดิษฐ์สมองกลฝังตัว” ภายใต้โครงการพัฒนาทักษะด้านอิเล็กทรอนิกส์และการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ จัดโดย มูลนิธิเทคโนโลยีสารสนเทศตามพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2566 ณ ศูนย์ประชุมอุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย จ.ปทุมธานี
ปภาภรณ์/ข่าว
![แนะแนวการศึกษาต่อโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 2599242 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/www.cdti.ac.th-2599242-0-1024x578.jpg)