ฝ่ายกิจการนักเรียนนักศึกษา สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา นำนางสาวนิภาพร เมาเรณู นักศึกษา คณะบริหารธุรกิจ ชั้นปีที่ 1 เข้าร่วมการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49 ชนิดกีฬาเปตอง รอบคัดเลือก เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2566 ณ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
ทั้งนี้สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา ได้ส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันจำนวนทั้งสิ้น 8 ชนิดกีฬา ได้แก่ อีสปอร์ต แบดมินตัน มวยสากลสมัครเล่น เทเบิลเทนนิส เทควันโด เอแม็ท ครอสเวริ์ด และกรีฑาประเภทลู่ โดยจะมีการแข่งขันในรอบมหกรรม ระหว่างวันที่ 27 มกราคม – 5 กุมภาพันธ์ 2567 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน จ.นครปฐม
ปภาภรณ์/ข่าว
![แข่งขันเปตอง รอบคัดเลือก กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 309132 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/www.cdti.ac.th-309132-0-1024x768.jpg)
![แข่งขันเปตอง รอบคัดเลือก กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 309133 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/www.cdti.ac.th-309133-0-1024x768.jpg)
![แข่งขันเปตอง รอบคัดเลือก กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49 3 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 309134 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/www.cdti.ac.th-309134-0-1024x768.jpg)
![แข่งขันเปตอง รอบคัดเลือก กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49 4 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 309131 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/www.cdti.ac.th-309131-0-1024x768.jpg)