รศ.ดร.สุมาลี อุณหวณิชย์ อาจารย์ประจำคณะเทคโนโลยีดิจิทัล และนางสาวรัตน์ชรินทร์ อยู่ชา หัวหน้างานบริหารทั่วไปและสื่อสารองค์กร แนะแนวหลักสูตรการเรียนการสอนแก่นักเรียนในโครงการ “พัฒนาทักษด้านอิเล็กทรอนิกส์และการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์” จัดโดย มูลนิธิเทคโนโลยีสารสนเทศตามพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ทั้งนี้มีนักเรียนจากโรงเรียนเอกชนอิสลาม โรงเรียนพระปริยัติธรรม และโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ เข้ารับฟังการแนะแนว เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2566 ณ บ้านวิทยาศาสตร์สิรินธร อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
ปภาภรณ์/ข่าว
![แนะแนวการศึกษาต่อบ้านวิทยาศาสตร์สิรินธร 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 305756 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/www.cdti.ac.th-305756-0.jpg)
![แนะแนวการศึกษาต่อบ้านวิทยาศาสตร์สิรินธร 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 305713 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/www.cdti.ac.th-305713-0.jpg)