ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์ไชยวิทย์ ธนไพศาล รองอธิการบดี รักษาการแทนอธิการบดี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) ครั้งที่ 69 (2-ปีการศึกษา 2567) ซึ่งเป็นการประชุมตามนโยบายสภาสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เพื่อติดตาม รายงาน และชี้แจงความคืบหน้าการบริหารงานสถาบัน โดยมีรองอธิการบดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชนะวัฒน์ บุนนาค และคณะผู้บริหาร ร่วมการประชุม มีประเด็นสำคัญ ได้แก่ รายงานผลการประเมิน ITA รายงานผลการประเมินคุณภาพการศึกษาในระดับหลักสูตร (ปริญญาตรี) ปีการศึกษา 2566 รายงานผลการจัดกิจกรรมโครงการแลกเปลี่ยนระหว่างประเทศ รายงานผลการดำเนินงานการส่งนักศึกษาไปฝึกปฏิบัติงานวิชาชีพ ประจำปี 2566 รายงานผลการให้ความรู้เรื่องสิทธิหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ ทุนโครงการทุนพระกนิษฐาสัมมาชีพ ปีการศึกษา 2567 โดย กสศ. รายงานผลการเข้าร่วมการแข่งขันระดับประเทศของนักศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ และการจัดงาน Open House การประชุมมีขึ้นเมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุมสภาสถาบัน อาคาร 60 พรรษา ราชสุดาสมภพ
การนี้ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์ไชยวิทย์ ธนไพศาล พร้อมคณะผู้บริหารสาถบันมอบแจกันดอกไม้แสดงความยินดีแก่ รองศาสตราจารย์ ดร.วรา วราวิทย์ คณบดีคณะเทคโนโลยีดิจิทัล ในโอกาสที่ได้รับแต่งตั้งตามมติคณะรัฐมนตรีให้ดำรงตำแหน่ง กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิในคณะกรรมการการอุดมศึกษา
ปภาภรณ์/ข่าว
![ประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 6960 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/www.cdti.ac.th-img-6960-1024x683.jpg)
![ประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 6933 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/www.cdti.ac.th-img-6933-1024x683.jpg)