รศ.ดร.วรา วราวิทย์ คณบดีคณะเทคโนโลยีดิจิทัล พร้อมด้วยอาจารย์ และนักศึกษาสาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ลงพื้นที่ดำเนินโครงการพัฒนาชุมชนและสังคม ณ โรงเรียนวัดไผ่ดำ แผนกสามัญศึกษา ตำบลทองเอน อำเภออินทร์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี โดยมีผศ.ศวุฒ บุศยอังกูร ผู้เชียวชาญด้านไฟฟ้า ร่วมปรับปรุงระบบไฟฟ้า ติดตั้งระบบกราวด์ให้เป็นมาตรฐาน จัดทำรางปลั๊ก สายเครือข่ายให้รองรับความเร็วสูงขึ้น พร้อมจัดระบบเครือข่ายไร้สายให้มีความครอบคลุมและพร้อมใช้งาน โดยนักศึกษาที่เข้าร่วมโครงการได้รับประสบการณ์จริงด้านการวางแผน การคิดวิเคราะห์ การปฏิบัติ การทดสอบหน้างาน และการสร้างความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนนักศึกษาและคณาจารย์ เป็นกระบวนการเรียนที่สร้างเสริมประสบการณ์และทำให้นักศึกษามีความคิดรอบคอบรอบรู้ยิ่งขึ้น โดยกิจกรรมมีขึ้นระหว่างวันที่ 7 -10 พฤษภาคม 2567
ปภาภรณ์/ข่าว
![สจด. ลงพื้นที่พัฒนาชุมชนและสังคม จังหวัดสิงห์บุรี 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th s 19808298 0 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-s--19808298-0-0-1024x768.jpg)
![สจด. ลงพื้นที่พัฒนาชุมชนและสังคม จังหวัดสิงห์บุรี 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th line album 240509 5 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-line-album--240509-5-1024x908.jpg)