คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา จัดกิจกรรมกีฬาสานสัมพันธ์พี่น้องเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ครั้งที่ 3 เพื่อพัฒนาคุณภาพของนักศึกษาคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมให้มีสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ ทั้งทางด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ และสติปัญญา กระชับความสัมพันธ์ระหว่างนักศึกษา และอาจารย์คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ตลอดจนการมีน้ำใจนักกีฬา มีคุณธรรม มีระเบียบวินัย สามารถนำไปใช้ในการพัฒนาคุณภาพชีวิตให้เหมาะสม โดยการแข่งขันจัดขึ้น 5 ชนิดกีฬา ได้แก่ ฟุตบอล วอลเลย์บอล แบดมินตัน บาสเกตบอล และกีฬาพื้นบ้าน เมื่อวันที่ 21 มกราคม 2567 ณ ศูนย์ออกกำลังกายข้าราชบริพาร สำนักพระราชวัง สนามเสือป่า
ปภาภรณ์/ข่าว
![กีฬาสานสัมพันธ์พี่น้องเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ครั้งที่ 3 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th messageimage 1705905248587 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/www.cdti.ac.th-messageimage-1705905248587-1024x768.jpg)