ผศ.นพ.ไชยวิทย์ ธนไพศาล ปฏิบัติหน้าที่แทนอธิการบดี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) ครั้งที่ 63 (8/ปีการศึกษา พ.ศ. 2566) ซึ่งเป็นการประชุมตามนโยบายสภาสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เพื่อติดตาม รายงาน และชี้แจ้งความคืบหน้าการบริหารงานสถาบัน โดยมี ผศ.ดร.สันทนีย์ ผาสุข ผศ.ดร.ชนะวัฒน์ บุนนาค รักษาการแทนรองอธิการบดี และคณะผู้บริหาร ร่วมการประชุม มีประเด็นสำคัญ อาทิ การโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง รศ.ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ รักษาการแทนอธิการบดี เป็น อธิการบดี สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา อีกวาระหนึ่ง และรายงานผลการสร้างความร่วมมือกับเครือข่ายต่างชาติ เป็นต้น การประชุมมีขึ้นเมื่อวันที่ 17 มกราคม 2567 ณ ห้องประชุมสภาสถาบัน อาคาร 60 พรรษา ราชสุดาสมภพ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ปภาภรณ์/ข่าว
![ประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th messageimage 1705471706246 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/www.cdti.ac.th-messageimage-1705471706246-1024x683.jpg)