เนื่องในโอกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา เสด็จแทนพระองค์ถวายผ้าพระกฐิน ณ วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนารามราชวรวิหาร กรุงเทพมหานคร
การนี้ นางวสุกานต์ ธีรภัทกร ที่ปรึกษาอธิการบดี พร้อมด้วยผู้แทนบุคลากร และผู้แทนนักศึกษาสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เฝ้าฯ รับเสด็จ พร้อมถวายเงินทำบุญ ถวายผ้าพระกฐินจากคณะผู้บริหาร อาจารย์ ครู และเจ้าหน้าที่สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา จำนวน 25,000 บาท (สองหมื่นห้าพันบาทถ้วน) แก่วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนารามราชวรวิหาร เมื่อวันที่ 13 พฤศจิกายน 2566
ปภาภรณ์/ข่าว
![เฝ้ารับเสด็จพิธีถวายผ้าพระกฐิน 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th 322912 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/www.cdti.ac.th-322912-0-1024x768.jpg)