รศ.ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ รักษาการแทนอธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมด้านยานยนต์ไฟฟ้า “Train the Trainers: Thai-German E-Mobility Workshop” สำหรับครู อาจารย์ของสถาบัน และสถาบันเครือข่าย พร้อมมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้เข้าร่วมการอบรม การนี้ ผศ.ดร.สันทนีย์ ผาสุข รักษาการแทนรองอธิการบดี และคณะผู้บริหารเข้าร่วมพิธี โดยการอบรมดังกล่าวได้รับการสนับสนุนจากสถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงเบอร์ลิน ภายใต้ข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา และ Ravensburg-Weingarten University of Applied Sciences ซึ่งได้ลงนามความร่วมมือกันไว้เมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา พิธีปิดมีขึ้นเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2566 ณ ห้องสิรินธรพัฒนวิทย์ ชั้น 4 อาคาร 605 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ปภาภรณ์/ข่าว
![พิธีปิดการอบรมยานยนต์ไฟฟ้า 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th dsc 0902 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/www.cdti.ac.th-dsc-0902.jpg)
![พิธีปิดการอบรมยานยนต์ไฟฟ้า 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th dsc 0862 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/www.cdti.ac.th-dsc-0862.jpg)
![พิธีปิดการอบรมยานยนต์ไฟฟ้า 3 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th dsc 0642 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/www.cdti.ac.th-dsc-0642.jpg)