คณาจารย์คณะเทคโนโลยีดิจิทัล สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา จัดโครงการพัฒนาชุมชนและสังคม ต.ทองเอน อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ถวายการอบรมแด่สามเณรจำนวน 30 รูป ณ หอประชุมวัดกฤษณเวฬุพุทธาราม (วัดไผ่ดำ) เพื่อเรียนรู้การใช้บอร์ดไมโครคอนโทรลเลอร์ การใช้โปรแกรมทำงานที่สร้างจากบล็อคคำสั่ง การเขียนโค๊ด เพื่อนำไปต่อยอดทำโครงงานในระดับมัธยมศึกษาตอนต้นและมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13-14 กรกฎาคม 2566
ปภาภรณ์/ข่าว
![การอบรมไมโครคอนโทรลเลอร์สำหรับการเรียนรู้ด้านวิทยาการคำนวณ 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI 374033 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/374033.jpg)
![การอบรมไมโครคอนโทรลเลอร์สำหรับการเรียนรู้ด้านวิทยาการคำนวณ 3 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI 375137 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/375137-1.jpg)