คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม จัดพิธีปิดโครงการเรียนปรับพื้นฐานทักษะช่างสำหรับนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา 2567 เป็นโครงการที่จัดขึ้นเพื่อเตรียมความพร้อมให้นักศึกษาได้ปรับตัวให้เข้ากับการเรียนในสายวิชาชีพช่างอุตสาหกรรม สามารถการใช้อุปกรณ์เครื่องมือช่างอย่างถูกต้องและปลอดภัย อันเป็นการพัฒนาสมรรถนะทักษะเชิงช่างและคุณลักษณะอันพึงประสงค์ของนักศึกษาคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ผ่านการเรียนการฝึกหลักสูตรระยะสั้น 30 วัน ก่อนเปิดภาคการศึกษาที่ 1 ปีการศึกษา 2567 โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุรพันธ์ ตันศรีวงษ์ คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมกล่าววัตถุประสงค์การจัดโครงการ จากนั้นรองศาสตราจารย์ ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดี มอบวุฒิบัตรแก่นักศึกษาที่ผ่านการปรับพื้นฐานพร้อมกล่าวปิดโครงการ เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมสิรินธรพัฒนวิทย ชั้น 4 อาคาร 605
ปภาภรณ์/ข่าว
![พิธีปิดโครงการปรับพื้นฐานทักษะช่างสำหรับนักศึกษาใหม่ 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 1550 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-img-1550-1024x683.jpg)
![พิธีปิดโครงการปรับพื้นฐานทักษะช่างสำหรับนักศึกษาใหม่ 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 1619 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-img-1619-1024x683.jpg)