รองศาสตราจารย์ ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดี พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สันทนีย์ ผาสุข รองอธิการบดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุรพันธ์ ตันศรีวงษ์ คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ดร.นวลอนงค์ ธรรมเจริญ ผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดาวิชาชีพ และคณาจารย์ ให้การต้อนรับนางสาวบุปผา เรืองสุด อธิบดีกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน กระทรวงแรงงาน และคณะ ในโอกาสร่วมเสวนาระดมความคิดเห็น เรื่อง “มาตรฐานและความปลอดภัยในการใช้งานและทำงานกับยานยนต์ไฟฟ้าที่มีระบบไฟฟ้าแรงดันสูง” เพื่อหาแนวทางสร้างความตระหนักด้านความปลอดภัยต่อไฟฟ้าแรงดันสูง และกำหนดกรอบการทำงานของผู้ปฏิบัติงาน รวมถึงพัฒนาหลักสูตรการจัดการเรียนการสอนทางด้านยานยนต์ไฟฟ้าให้ตรงกับความต้องการในการปฏิบัติงานของภาคอุตสาหกรรม โดยคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมมุ่งเป้าในการเป็นศูนย์กลางการให้ความรู้ด้านยานยนต์ EV ที่มีความปลอดภัยแก่ประชาชน การเสวนามีขึ้นเมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมสภาสถาบัน ชั้น 4 อาคาร 60 พรรษา ราชสุดาสมภพ
ชาติภักดิ์/ข่าว
![เสวนาความปลอดภัยในยานยนต์ EV 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th ev img 1162 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-ev-img-1162-1024x683.jpg)