งานพัฒนาคุณภาพการศึกษา สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดาจัดโครงการสร้างความสัมพันธ์กับเครือข่ายสถานประกอบการ นำคณะเข้าเยี่ยมชมและศึกษาเรียนรู้การดำเนินงานของกลุ่มไทยรุ่งเรือง เพื่อเยี่ยมชมโรงงานน้ำตาล โรงงานเอทานอล โรงงานไฟฟ้าและผลพลอยได้จากการผลิตน้ำตาล โครงการพิเศษ จากนั้นเข้าเยี่ยมชมโครงการเกษตรอินทรีย์วิถีพอเพียง โรงผลิตสารบำรุงดิน และศูนย์เพาะเลี้ยงแมลงหางหนีบ เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2567 ณ โรงงานน้ำตาลสระบุรี จ.สระบุรี
ปภาภรณ์/ข่าว
![สจด. นำทัพเครือข่ายสถานประกอบการศึกษาดูงานกลุ่มไทยรุ่งเรือง 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 1092 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-img-1092-2-1024x683.jpg)
![สจด. นำทัพเครือข่ายสถานประกอบการศึกษาดูงานกลุ่มไทยรุ่งเรือง 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 0798 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/www.cdti.ac.th-img-0798-1024x683.jpg)