รศ.ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) ครั้งที่ 65 (10/ปีการศึกษา พ.ศ. 2566) ซึ่งเป็นการประชุมตามนโยบายสภาสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เพื่อติดตาม รายงาน และชี้แจ้งความคืบหน้าการบริหารงานสถาบัน โดยมี ผศ.นพ.ไชยวิทย์ ธนไพศาล ผศ.ดร.สันทนีย์ ผาสุข ผศ.ดร.ชนะวัฒน์ บุนนาค รองอธิการบดี และคณะผู้บริหาร ร่วมการประชุม มีประเด็นสำคัญ คือ นโยบายและแผนการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 – 2568 ต่อสภาสถาบัน และการรายงานผลการประเมินคุณภาพภายนอกจาก สมศ. การประชุมมีขึ้นเมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุมสภาสถาบัน อาคาร 60 พรรษา ราชสุดาสมภพ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ปภาภรณ์/ข่าว
![ประชุมคณะกรรมการบริหารสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา (กบส.) 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th img 8120 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/www.cdti.ac.th-img-8120-1024x683.jpg)