รศ.ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา พร้อมด้วยผศ.ดร.ไชยวิทย์ ธนไพศาล และผศ.ดร.สันทนีย์ ผาสุข รองอธิการบดี คณะผู้บริหาร และบุคลากร ให้การต้อนรับ Dr. Liu Zhong อธิการบดี และผู้บริหาร Leshan Vocational and Technical College สาธารณรัฐประชาชนจีน ในโอกาสมาเยี่ยมเยือนสถาบันและเปิดศูนย์แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมอาหารจีนเสฉวน Chinese Sichuan Cuisine Cultural Exchange Center การนี้อธิการบดีนำชมโรงเรียนจิตรลดาวิชาชีพและเป็นเจ้าภาพเลี้ยงรับรองอาหารเที่ยงที่ร้านปรุงสารพัด โดยมีครูพงศ์ภัค เชิงชาญกิจ และครูภาณุพงศ์ สวัสดิ์ทัศน์ พร้อมด้วยศิษย์เก่าโครงการแลกเปลี่ยนครูเพื่ออบรมด้านการประกอบอาหารจีนเสฉวนและอาหารไทยกับ LVTC เป็นผู้ประกอบอาหารเลี้ยงรับรอง เมื่อวันศุกร์ที่ 15 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ปภาภรณ์/ข่าว
![ต้อนรับคณะ Leshan Vocational and Technical College 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th leshan vocational and technical college img 7707 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/www.cdti.ac.th-leshan-vocational-and-technical-college-img-7707-1024x683.jpg)
![ต้อนรับคณะ Leshan Vocational and Technical College 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th leshan vocational and technical college img 7666 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/www.cdti.ac.th-leshan-vocational-and-technical-college-img-7666-1024x683.jpg)