คณะบริหารธุรกิจ สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศและนำเสนอผลงานทางวิชาการ ของนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ซึ่งเป็นการนำปัญหาทางธุรกิจที่ประสบระหว่างการฝึกงานมาพัฒนาเป็นโครงงานพิเศษ เพื่อฝึกการนำความรู้ทางวิชาการมาประยุกต์ใช้ในการแก้ไขปัญหา การนี้ รศ.ดร.คุณหญิงสุมณฑา พรหมบุญ อธิการบดีสถาบันเทคโนโลยี เป็นประธานในพิธีเปิด และผศ.ดร.สันทนีย์ ผาสุข รองอธิการบดี กล่าวให้โอวาทนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ที่กำลังจะสำเร็จการศึกษาในหัวข้อ ความเป็นจิตรลดาในการทำงาน และยังได้รับเกียรติจากคุณ นิธาน ทวีธวัชชัย ผู้อำนวยการฝ่ายบัญชีและการเงิน โรงแรมสยาม เคมปินสกี้ มาให้ข้อคิดก่อนการไปทำงานจริงหลังสำเร็จการศึกษา เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2567 ณ ห้องเทพรัตนพิทยากร ชั้น 4 อาคาร 605 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา
ปภาภรณ์/ข่าว
![BA จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศและนำเสนอผลงานทางวิชาการ 1 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th ba 307893 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/www.cdti.ac.th-ba-307893-0-1024x478.jpg)
![BA จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศและนำเสนอผลงานทางวิชาการ 2 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI www.cdti.ac.th ba 571 0 สถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา CDTI](https://www.cdti.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/www.cdti.ac.th-ba-571-0-1024x768.jpg)